Khám Phá - 25/09/2014 3:24 PM
Sudhakar Yadav là một công dân sống ở Hyderabad, Ấn Độ. Tuy nhiên trái với vẻ ngoài bình thường của mình, Yadab lại có sở thích chế tạo các mẫu xe quái dị mang hình máy chụp ảnh, bánh mì, bàn ăn, giày và cả bồn cầu.

Người đàn ông 46 tuổi này đã bắt đầu sự nghiệp chế tạo của mình từ năm 14 tuổi. Từ đó đến nay, ông đã tạo ra được hơn 200 chiếc xe với hình dáng không thể nào kỳ lạ hơn. Chúng đều mô phỏng những vật dụng hằng ngày hay những thứ ông bắt gặp được trong cuộc sống. Số lượng quá lớn của bộ sưu tập còn khiến ông phải mở hẳn một nhà bảo tàng để trưng bày và giới thiệu đến công chúng.

Theo đoạn video do Barcroft TV vừa thực hiện, người đàn ông Ấn Độ này đã trải qua phần lớn cuộc đời mình trong garage nhằm tạo ra những mẫu xe kỳ lạ. Và đối với ông, việc chế tạo xe từ những món đồ linh tinh không phải là một công việc đơn thuần chỉ cần kinh nghiệm và sự hiểu biết mà còn tốn rất nhiều thời gian trong garage.

Tuy nhiên, Yadav cho biết đây chính là niềm đam mê của ông và là việc mà ông làm tốt nhất. Đó cũng là cách mà ông tạo ra bộ sưu tập hơn 200 mẫu xe mang hình đồ vật hàng ngày như giày cao gót, thuốc lá, bồn cầu hay bàn ăn…đang được trưng bày trong khu triển lãm rộng gần bằng 1 sân bóng đá.

  • Facebook
  • Chia sẻ
  • Google +
  • Làm gì khi xe nằm đường do ắc-quy hết điện?

    Làm gì khi xe nằm đường do ắc-quy hết điện?

    Tiện ích  - 02/01/2018 1:19 PM

    Khi ắc-quy hết điện, các lái xe thường nghĩ ngay đến việc gọi các trung tâm sửa chữa hoặc cứu hộ. Nhưng nếu trang bị đầy đủ dụng cụ và nắm rõ các quy trình sau sẽ giúp các lái xe gạt bỏ được mối lo này.

  • Đỗ xe máy trong công viên, em sẽ bị xử phạt thế nào?

    Đỗ xe máy trong công viên, em sẽ bị xử phạt thế nào?

    Tiện ích  - 25/12/2017 4:14 PM

    Câu hỏi từ bạn đọc CafeAuto có nội dung: Kính chào Luật sư, cho em hỏi: Em để xe máy ở trong công viên (có biển cấm các phương tiện giao thông) không cản trở bất kỳ giao thông nào, không phải trên vỉa hè, mà bên trong gần các buồng hoa. Đô thị tịch thu giấy tờ xe và phạt hành chính tại Điểm e Khoản 3 Điều 5 Nghị định 46/2016? Phạt như vậy có hợp lý không? Hy vọng luật sư giải đáp để em được hiểu luật hơn. Cảm ơn Luật sư đã tư vấn.

Mọi thông tin bài vở hoặc ý kiến đóng góp cũng như thắc mắc liên quan đến thị trường Ô tô – Xe máy xin gửi về địa chỉ email: banbientap@cafeauto.vn; Đường dây nóng: 0903.762.768.
Tags: độ xe,

Ý kiến của bạn

Thông tin bạn đọc