Tiện ích - 14/02/2018 9:34 AM
Theo Điều 37 về Đổi giấy phép lái xe của Thông tư 12/2017/TT-BGTVT, người có giấy phép lái xe có thể đổi giấy phép lái xe trước khi hết thời hạn sử dụng hoặc trong trường hợp giấy bị hư hỏng còn thời hạn sử dụng.

truong-hop-nao-khong-duoc-doi-giay-phep-lai-xe

  • Facebook
  • Chia sẻ
  • Google +
  • Điều khiển xe công nông cần giấy phép lái xe loại nào?

    Điều khiển xe công nông cần giấy phép lái xe loại nào?

    Tiện ích  - 17/05/2018 5:01 PM

    câu hỏi từ bạn đọc CafeAuto có nội dung: Luật sư cho tôi hỏi, điều khiển xe công nông có cần giấy phép lái xe không? Và là loại nào? Cảnh sát giao thông có quyền kiểm tra giấy phép lái xe của người điều khiển xe công nông theo quy định của Luật Giao thông đường bộ.

  • Trường hợp nào không được đổi giấy phép lái xe?

    Trường hợp nào không được đổi giấy phép lái xe?

    Tiện ích  - 12/02/2018 6:14 PM

    Theo Điều 37 về Đổi giấy phép lái xe của Thông tư 12/2017/TT-BGTVT, người có giấy phép lái xe có thể đổi giấy phép lái xe trước khi hết thời hạn sử dụng hoặc trong trường hợp giấy bị hư hỏng còn thời hạn sử dụng.

Mọi thông tin bài vở hoặc ý kiến đóng góp cũng như thắc mắc liên quan đến thị trường Ô tô – Xe máy xin gửi về địa chỉ email: banbientap@cafeauto.vn; Đường dây nóng: 0903.762.768.

Ý kiến của bạn

Thông tin bạn đọc