Tiện ích - 27/03/2012 11:13 AM
	
Hôm qua, khi đi làm về mình rẽ từ đường Nguyễn Thái Sơn vào đường Phạm Ngũ Lão vì có rất đông người rẽ nên mình không bật đèn xi nhan thế là bị mất chú CSGT thổi vào. Mình bị giữ giấy đăng ký xe họ hẹn 3 ngày sau tới lấy.

Mình nghe nói bị phạt tới 300 nghìn, ai đã gặp trường hợp này cho mình biết mức phạt là bao nhiêu, mình đi xe máy. Cám ơn mọi người.

 

 

 

  • Facebook
  • Chia sẻ
  • Google +
  • Tư vấn: Giải quyết thế nào khi một bên không hợp tác?

    Tư vấn: Giải quyết thế nào khi một bên không hợp tác?

    Tiện ích  - 28/08/2017 5:42 PM

    Câu hỏi từ bạn đọc CafeAuto có nội dung: Tôi điều khiển xe 7 chỗ ngồi khi đi qua ngã tư có đèn giao thông thì gặp xe máy vượt đèn nên 2 xe đã xảy ra va chạm, sau đó 2 người đi xe máy bị gãy chân và tay. Nay công an đang tạm giữ 2 xe máy và ô tô. Luật sư cho tôi hỏi khi xử lý theo luật thì trách nhiệm của 2 bên như thế nào? Và khi nào thì tôi lấy được xe khi gia đình đi xe máy vượt đèn không hợp tác?

  • Tư vấn: Trên cầu hai làn thì có được phép vượt xe khác không?

    Tư vấn: Trên cầu hai làn thì có được phép vượt xe khác không?

    Tiện ích  - 11/08/2017 3:04 PM

    Xin hỏi Luật sư ở trên cầu có 2 làn xe thì tôi có được phép vượt các phương tiện khác không? Xin chân thành cảm ơn!

Mọi thông tin bài vở hoặc ý kiến đóng góp cũng như thắc mắc liên quan đến thị trường Ô tô – Xe máy xin gửi về địa chỉ email: banbientap@cafeauto.vn; Đường dây nóng: 0903.762.768.

Ý kiến của bạn

Thông tin bạn đọc

Ý kiến bạn đọc (7)

Thành viên đăng ngày 27/03/2012 11:36 AM

Theo mình biết mức phạt cao nhất đối với xe máy là 100 nghìn đồng

Trả lời

Thành viên đăng ngày 27/03/2012 11:39 AM

Tại điểm a khoản 2 Điều 9 Nghị định 34/2010/NĐ-CP ngày 02 tháng 4 năm 2010 quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ, nêu rõ: “Phạt tiền từ 80.000 đồng đến 100.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây: Chuyển làn đường không đúng nơi được phép hoặc không có tín hiệu báo trước...”

Trả lời

Thành viên đăng ngày 25/05/2012 6:18 PM

vãi lều, hôm rồi rẽ ở Hoàng Quốc Việt không xi nhan bị phết 300K tại chỗ. mấy "anh hùng núp" ko đưa biên lai -> chắc các chú chén gọn bỏ vào túi riêng.

Trả lời

Thành viên đăng ngày 31/05/2012 1:13 PM

Minh không xi nahnh cung bi phạt mất 300k, hix.. Còn vượt đèn đỏ thi phat bao nhiêu vậy mọi người

Trả lời

Thành viên đăng ngày 03/06/2012 2:25 PM

minh cung rat buc xuc voi viec su phat nhu vay. luat thi qd xe may tu 80-100k,cog an thi doi 300k. the la sao?

Trả lời

Thành viên đăng ngày 10/06/2012 2:40 PM

đúng rồi đó hôm nay mình cũng bị ở đoạn võ thị sáu và nam kỳ khởi nghĩ nè nhưng xuôi cho mình từ trước giờ dù rẽ đi đâu hay hẻm lớn nhỏ mình đều mở xi nhan hôm nay bị sao ấy bị giữ giấy phép lái xe rồi chán thế đó

Trả lời

Thành viên đăng ngày 05/12/2013 4:56 AM

300k là đúng rồi đó bạn. Mình đã từng bị lỗi này. Lên đóng phạt cũng đúng 300k luôn.

Trả lời