rss

Uống bao nhiêu rượu thì vượt quá quy định?

Tiện ích - 29/03/2012 7:50 am

Khoản 8, điều 8, luật giao thông đường độ quy định về nồng độ cồn không vượt quá 50 miligam/100 mililít máu hoặc 0,25 miligam/lít khí thở

Xin các bác cho biết vì sao lại có khác biệt trong quy định về nồng độ cồn trong máu đối với người điều khiển ôtô và xe máy? Uống bao nhiêu rượu thì nồng độ cồn trong máu đạt trên 50 miligam/100 mililít?

Xin chân thành cảm ơn!

 

 

Mọi thông tin bài vở hoặc ý kiến đóng góp cũng như thắc mắc liên quan đến thị trường Ô tô – Xe máy xin gửi về địa chỉ email: banbientap@cafeauto.vn; Đường dây nóng: 0903.762.768.

gui binh luan
Ý kiến bạn đọc ( 1 )

tientm - 30/03/2012 4:26 pmTrả lời

Hiểu sai nội dung Luật GTĐB 2008 Luật GTĐB 2008 đây. Điều 8. Khoản 8 - Điều khiển xe ô tô, máy kéo, xe máy chuyên dùng trên đường mà trong máu hoặc hơi thở có nồng độ cồn. - Điều khiển xe mô tô, xe gắn máy mà trong máu có nồng độ cồn vượt quá 50 miligam/100 mililít máu hoặc 0,25 miligam/1 lít khí thở. Luật quy định khi đã lái ô tô, máy kéo, xe máy chuyên dùng thì cấm tiệt rượu bia (đồ uống có cồn). Nồng độ cồn như các bác tranh luận chỉ áp dụng cho người lái xe mô tô, xe gắn máy. Các bác xem lại nhé.

Ý kiến bạn đọc ( 1 )

tientm - 30/03/2012 4:26 pmTrả lời

Hiểu sai nội dung Luật GTĐB 2008 Luật GTĐB 2008 đây. Điều 8. Khoản 8 - Điều khiển xe ô tô, máy kéo, xe máy chuyên dùng trên đường mà trong máu hoặc hơi thở có nồng độ cồn. - Điều khiển xe mô tô, xe gắn máy mà trong máu có nồng độ cồn vượt quá 50 miligam/100 mililít máu hoặc 0,25 miligam/1 lít khí thở. Luật quy định khi đã lái ô tô, máy kéo, xe máy chuyên dùng thì cấm tiệt rượu bia (đồ uống có cồn). Nồng độ cồn như các bác tranh luận chỉ áp dụng cho người lái xe mô tô, xe gắn máy. Các bác xem lại nhé.

Video xem nhiều

Gây gổ đánh nhau quyết liệt giữa hai nữ tài xế

Tin mới

video

Vietsub: Các đỗ xe song song hiệu quả nhất